Menene ainihin abin da fitilun filin wasa ke ƙunsa?

Yayin da wasanni da gasa ke ƙara shahara da yaɗuwa, adadin mahalarta da masu kallo ke ƙaruwa, wanda hakan ke ƙara yawan buƙatarhasken filin wasaDole ne wuraren kunna fitilun filin wasa su tabbatar da cewa 'yan wasa da masu horarwa za su iya ganin duk ayyukan da abubuwan da ke faruwa a filin wasa domin su yi wasa yadda ya kamata. Dole ne masu kallo su iya kallon 'yan wasa da wasan a cikin yanayi mai daɗi da daɗi. Waɗannan abubuwan da suka faru galibi suna buƙatar matakin haske na IV (don watsa shirye-shiryen talabijin na gasa na ƙasa/na duniya), wanda ke nufin cewa hasken filin wasa dole ne ya cika ƙa'idodin watsa shirye-shirye.

Hasken filin wasa na mataki na IV yana da mafi ƙarancin buƙatun watsa shirye-shiryen talabijin don hasken filin ƙwallon ƙafa, amma har yanzu yana buƙatar ƙaramin haske a tsaye (Evmai) na 1000 lux a alkiblar kyamarar farko da kuma 750 lux a alkiblar kyamarar sakandare. Bugu da ƙari, akwai ƙa'idodi masu tsauri na daidaito. Don haka, waɗanne irin fitilu ya kamata a yi amfani da su a filayen wasa don cika ƙa'idodin watsa shirye-shiryen talabijin?

Hasken filin wasan ƙwallon ƙafa

Hasken walƙiya da tsangwama babban rashin amfani ne a tsarin hasken wuraren wasanni. Ba wai kawai suna da tasiri kai tsaye kan fahimtar gani na 'yan wasa, yanke hukunci kan aiki, da kuma aikin gasa ba, har ma suna da tasiri sosai ga tasirin watsa shirye-shiryen talabijin, suna haifar da matsaloli kamar haske da rashin daidaiton haske a cikin hoton, suna rage haske da kwafi na hoton watsa shirye-shirye, don haka suna shafar ingancin watsa shirye-shiryen taron. Yawancin masana'antun, don neman hasken lux 1000, galibi suna yin kuskuren sanya ƙimar haske mai yawa. Ka'idojin hasken wasanni gabaɗaya sun ƙayyade cewa ƙimar haske na waje (GR) bai kamata ta wuce 50 ba, kuma ƙimar haske na waje (GR) bai kamata ta wuce 30 ba. Wuce waɗannan ƙimar zai haifar da matsaloli yayin gwajin karɓa.

Hasken haske muhimmin alama ce da ke shafar lafiyar haske da muhallin haske. Hasken haske yana nufin yanayin gani wanda ya faru sakamakon rarraba haske mara kyau ko bambancin haske mai yawa a sarari ko lokaci, wanda ke haifar da rashin jin daɗi na gani da raguwar ganin abu. Yana samar da haske a cikin fagen gani wanda idon ɗan adam ba zai iya daidaitawa da shi ba, wanda hakan na iya haifar da ƙyama, rashin jin daɗi, ko ma asarar gani. Hakanan yana nufin haske mai yawa a cikin yanki na musamman ko manyan canje-canje a cikin haske a cikin fagen gani. Hasken haske babban abin da ke haifar da gajiyar gani.

A cikin 'yan shekarun nan, ƙwallon ƙafa ta bunƙasa cikin sauri, kuma hasken ƙwallon ƙafa ya yi nisa cikin ɗan gajeren lokaci. Yanzu haka filayen ƙwallon ƙafa da yawa sun maye gurbin tsoffin fitilun halide na ƙarfe da na'urorin hasken ƙwallon ƙafa na LED masu sauƙin daidaitawa da kuma amfani da makamashi.

Domin baiwa 'yan wasa damar yin wasa gwargwadon iyawarsu da kuma baiwa masu kallo a duk duniya damar fahimtar yanayin gasar da kuma nutsar da kansu cikin kwarewar masu kallo, kyawawan wuraren wasanni suna da matukar muhimmanci. A gefe guda kuma, kyawawan wuraren wasanni suna buƙatar mafi kyawun hasken wasanni na LED. Kyakkyawan hasken wuraren wasanni na iya kawo mafi kyawun tasirin a wurin da hotuna na talabijin ga 'yan wasa, alkalai, masu kallo, da kuma biliyoyin masu kallon talabijin a duk duniya. Matsayin hasken wasanni na LED a cikin wasannin motsa jiki na duniya yana ƙara zama mahimmanci.

Tuntube mu idan kuna neman mafita ta musamman don haskaka filin wasan ƙwallon ƙafa!

Mun ƙware wajen samar da kayayyaki na musammanHasken filin wasan ƙwallon ƙafaayyuka, tsara mafita ga takamaiman buƙatunku dangane da girman wurin, amfani, da ƙa'idodin bin ƙa'idodi.

Muna ba da cikakken tallafi na mutum-da-ɗaya a duk tsawon aikin, tun daga inganta daidaiton haske da ƙirar hana walƙiya zuwa daidaitawar adana makamashi, don tabbatar da cewa tasirin haske ya cika buƙatun yanayi daban-daban kamar horo da ashana.

Domin taimaka mana wajen ƙirƙirar yanayi na musamman na wasanni, muna amfani da fasahar ƙwararru.


Lokacin Saƙo: Nuwamba-12-2025