Ga filayen ƙwallon ƙafa da yawa na waje, ba wai kawai dole ne a sami yanayin ciyawa mai daɗi ba, har ma dakayan haske masu haske, domin 'yan wasan ƙwallon ƙafa su ji haske sosai lokacin da suke buga ƙwallon ƙafa.
Idan hasken da aka sanya bai cika ƙa'idodin da aka gindaya ba, yana da sauƙi ga 'yan wasa su fuskanci rashin jin daɗi. Yana da wahala a ɗan yi nisa kaɗan, ba tare da ambaton cewa suna buƙatar sa ido kan inda ƙwallon take ba yayin da ake yin wasan ƙwallon ƙafa, wanda hakan ke shafar ƙwarewar buga ƙwallon ƙafa.
TIANXIANG tana amfani da sandunan fitila masu ƙarfi waɗanda ke jure tsatsa kuma tana da fitilun LED na ƙwararru masu haske mai yawa, ɗaukar hoto mai faɗi, da ƙarancin haske. Ana iya keɓance tsayi da tsarin haske bisa ga takamaiman ƙayyadaddun filin wasa don tabbatar da cewa wurin yana da haske daidai gwargwado, yana ƙirƙirar yanayi mai daɗi da aminci na wasanni da kallo ga 'yan wasa da masu kallo, da kuma haskaka kowane taron mai ban sha'awa da inganci mai ƙarfi.
Tsawon filin ƙwallon ƙafa na waje mai gefe 5 mita 38-42 ne, faɗinsa kuma mita 18-22 ne. Girman wannan filin daidai yake da filin ƙwallon kwando na yau da kullun. Duk da cewa babu wata ƙa'ida bayyananna kan tsayin sandunan haske na filin ƙwallon ƙafa na gefe biyar, bisa ga ƙwarewar TIANXIANG na dogon lokaci a fannin hasken filin ƙwallon ƙafa na waje, ya fi dacewa a zaɓi sandar haske mai tsayin mita 8 don filin ƙwallon ƙafa na gefe biyar. Wannan tsayin zai iya tabbatar da cewa hasken manyan fitilun LED a kasuwa ya kasance iri ɗaya kuma ingancin hasken yana da yawa, kuma ba zai haifar da jin jiri ba kuma ya shafi tunanin 'yan wasa.
Tsawon filin ƙwallon ƙafa mai gefe 7 yana da mita 65-68 kuma faɗinsa mita 45-48. Yayin da faɗin filin ke ƙaruwa, ana iya tantance tsayin sandar haske ya zama mita 12-15 bisa ga nau'in da ƙarfin fitilun da aka yi amfani da su. Daga tasirin amfani, sandar haske mai tsawon mita 12-15 na iya ɗaukar cikakken buƙatun haske na filin ƙwallon ƙafa mai gefe bakwai.
Tsawon filin ƙwallon ƙafa na waje mai gefe 11 mita 100-110 ne kuma faɗinsa mita 64-75 ne. Dangane da tsare-tsare guda biyu daban-daban na sanya sandunan haske a ɓangarorin filin da kuma sanya sandunan haske a kusurwoyi huɗu, tsayin sandunan haske mita 20-25 ne, wanda sandunan haske mai tsawon mita 20 ya dace da tsarin sandunan haske na gefe biyu, kuma sandunan haske mai tsawon mita 25 ya dace da tsarin sandunan haske na kusurwa huɗu.
Zaɓin tsayi nafitilun mast masu tsayi a filin wasabatu ne mai cike da cikakkun bayanai, kuma akwai buƙatar a yi la'akari da abubuwa da yawa.
1. Nau'in filin wasa
Tabbatar da tsayin shigarwa ba ya tsayawa, amma yana buƙatar a yi la'akari da shi sosai bisa ga dalilai da yawa. Na farko shine nau'in filin wasa. Nau'ikan filayen wasa daban-daban suna da buƙatu daban-daban na haske. Misali, saboda babban wurin filin ƙwallon ƙafa, ana buƙatar sandar fitila mafi girma don tabbatar da cewa fitilun sun rufe dukkan wurin; yayin da ƙananan wurare kamar filayen ƙwallon kwando za su iya rage tsayin sandar fitila yadda ya kamata.
2. Tsawon shigarwa gabaɗaya
A bisa ga gogewar masana'antu da kuma shawarwarin ƙwararru, ga manyan filayen wasa kamar filayen ƙwallon ƙafa, tsayin sandar fitila yawanci yana tsakanin mita 20 zuwa mita 40. Wannan tsayin yana tabbatar da cewa hasken da fitilar ke bayarwa za a iya rarraba shi daidai a ko'ina cikin wurin, tare da guje wa wuraren da suka yi haske sosai ko duhu sosai. Ga ƙananan wurare kamar filayen ƙwallon kwando, tsayin sandar fitila yawanci yana tsakanin mita 10 zuwa mita 20, wanda ba wai kawai zai iya biyan buƙatun hasken wurin ba, har ma ya guji ɓatar da albarkatu marasa amfani.
A nan gaba, tare da ci gaban fasaha da ci gaba da inganta wayar da kan jama'a game da muhalli, ƙirar hasken filin ƙwallon ƙafa a filayen wasa zai zama mai wayo da kuma adana kuzari, yana ba da goyon baya mai ƙarfi don ci gaban wasanni. Abin da ke sama shine abin da TIANXIANG, wani kamfanin kera fitilun mast, ya gabatar muku. Idan ya cancanta, don Allah, don Allahtuntuɓe muZa mu samar muku da kwaikwayon mafita na 3D kyauta!
Lokacin Saƙo: Yuni-10-2025
