Manufar yin amfani da galvanization mai sanyi da kuma yin amfani da galvanization mai zafisandunan fitilar hasken ranashine hana tsatsa da kuma tsawaita rayuwar fitilun titi masu amfani da hasken rana, to menene bambanci tsakanin su biyun?
1. Bayyanar
Bayyanar galvanizing mai sanyi yana da santsi da haske. Layin electroplating tare da tsarin passivation mai launi galibi rawaya ne da kore, tare da launuka bakwai. Layin electroplating tare da tsarin passivation fari ne mai launin shuɗi, kuma yana da ɗan launi kaɗan a cikin wani kusurwa na hasken rana. Yana da sauƙin samar da "ƙona wutar lantarki" a kusurwoyi da gefuna na sandar hadaddun, wanda ke sa layin zinc a wannan ɓangaren ya yi kauri. Yana da sauƙin samar da wutar lantarki a kusurwar ciki da kuma samar da yankin launin toka na ƙarƙashin halin yanzu, wanda ke sa layin zinc a wannan yanki ya zama siriri. Sanda zai kasance ba tare da dunƙule na zinc da haɗuwa ba.
Bayyanar galvanizing mai zafi ya ɗan yi tsauri fiye da na galvanizing mai sanyi, kuma yana da launin azurfa. Yana da sauƙin samar da alamun ruwa da ɗigo kaɗan, musamman a ƙarshen sandar.
Layin zinc na galvanizing mai ɗan kauri mai zafi ya fi kauri fiye da galvanizing mai sanyi sau da yawa, kuma juriyarsa ga tsatsa ya ninka na galvanizing mai lantarki sau da yawa, kuma farashinsa ya fi na galvanizing mai sanyi. Duk da haka, a ƙarshe, galvanizing mai zafi tare da hana tsatsa fiye da shekaru 10 zai fi shahara fiye da galvanizing mai sanyi tare da hana tsatsa na tsawon shekaru 1-2 kacal.
2. Tsarin aiki
Yin amfani da galvanization mai sanyi, wanda kuma aka sani da galvanization, shine amfani da kayan aikin electrolytic don sanya sandar a cikin ruwan da ke ɗauke da gishirin zinc bayan an cire mai da kuma cirewa, sannan a haɗa sandar mara kyau ta kayan aikin electrolytic. Sanya farantin zinc a gefen sandar don haɗa shi da sandar mai kyau ta kayan aikin electrolytic, haɗa wutar lantarki, sannan a yi amfani da motsin wutar lantarki daga sandar mai kyau zuwa sandar mara kyau don saka wani Layer na zinc akan kayan aikin; Yin amfani da galvanization mai zafi shine cire mai, wanke acid, tsoma magani a busar da kayan aikin, sannan a nutsar da shi a cikin ruwan zinc na narke na ɗan lokaci, sannan a cire shi.
3. Tsarin shafi
Akwai wani Layer na mahaɗin da ke karyewa tsakanin murfin da kuma substrate na galvanizing mai zafi, amma wannan ba shi da wani tasiri mai girma akan juriyar tsatsa, saboda murfinsa tsantsar zinc ne, kuma murfin yana da kamanni iri ɗaya, ba tare da wata ramuka ba, kuma ba shi da sauƙin lalacewa; Duk da haka, murfin galvanizing mai sanyi ya ƙunshi wasu ƙwayoyin zinc, waɗanda ke cikin manne na zahiri. Akwai ramuka da yawa a saman, kuma yana da sauƙin shafar muhalli da kuma lalata shi.
4. Bambanci tsakanin su biyun
Daga sunayen biyu, ya kamata mu san bambancin. Ana samun zinc a cikin bututun ƙarfe mai sanyi a zafin ɗaki, yayin da ake samun zinc a cikin galvanizing mai zafi a zafin 450 ℃ ~ 480 ℃.
5. Kauri mai rufi
Kauri na murfin galvanizing mai sanyi gabaɗaya yana da 3 ~ 5 μ m kawai. Yana da sauƙin sarrafawa, amma juriyar tsatsa ba ta da kyau sosai; Rufin galvanized mai zafi yawanci yana da 10 μ. Juriyar tsatsa na kauri na m da sama ya fi kyau, wanda ya fi na sandar fitilar galvanized mai sanyi sau da yawa.
6. Bambancin farashi
Gilashin zafi yana da wahala da wahala a samarwa, don haka wasu kamfanoni masu kayan aiki da ƙananan sikelin gabaɗaya suna ɗaukar yanayin galvanizing mai sanyi a samarwa, wanda ya fi ƙasa da farashi; Duk da haka,masana'antun galvanizing masu zafigalibi suna da tsari da girma. Suna da iko mafi kyau akan inganci da farashi mai girma.
Bambance-bambancen da ke sama tsakanin amfani da wutar lantarki mai zafi da kuma amfani da wutar lantarki mai sanyi a kan sandunan fitilun rana an raba su a nan. Idan za a yi amfani da sandunan fitilun rana a yankunan bakin teku, dole ne su yi la'akari da juriyar iska da kuma juriyar tsatsa, kuma kada su ƙirƙiri aikin shara saboda kwadayi na ɗan lokaci.
Lokacin Saƙo: Janairu-19-2023

